Kichwa chanaola leo kushindwa Jumamosi kati ya Ijumaa Kuu na Jumapili ya Pasaka. Siku hiyo tunaifanyaje? Ni kama hakuna kilichotokea katika matokeo yaliyotisha ya Ijumaa Kuu na mambo ya ajabu mno yaliyotokea siku ya Jumapili ya ufufuo. Haujambo. Mimi ni Bendamet na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, unafikiri wanafunzi walikuwa wanafanya nini siku ile ya jumamosi kabla ya Pasaka? Je, walikuwa wanatulia tu wakifurahia mapumziko ya Sabato? Je, walikuwa wanasubiri jumapili ya ufufuo ili waweze kusherekea? Sidhani. Pengine walikumbuka utabiri wake Yesu kwamba angefufuka kutoka kwa wafu, lakini mimi nadhani walikuwa bado wamechanganyikiwa kwa sababu ya matukio ya Ijumaa. Pia walikuwa bado wanahofia usalama wao kwa hiyo bila shaka walikuwa wanajificha. Mimi miaka michache kabla ya hapo, Yesu alikuwa ameshawaambia kwamba yeye ni mnyenyekevu wa moyo. Baada ya miaka kadhaa, Mtume Paulo aliweza kuliandikia kanisa la Filipi kwamba Yesu alijinyenyekeza hadi kifo cha msalaba. Ukifikiria mwana wa Mungu, muumba wa mbingu na nchi, kukubali kusulubiwa ili atuokoe wewe na mimi, bila shaka ni tendo kubwa la unyenyekevu Lililowahi kutokea katika enzi zote. Wimbo wa zamani wa Israeli, Zaburi ya 149 unamtukuza Mungu kwa ajili ya wema wake kwa watu wake. Zaburi ya 149 mstari wa 4 inasema, kwa kuwa Bwana aliwalidhia watu wake, wapamba wenye upole kwa wokovu. Mungu ni mwenye msimamo thabiti daima, la sivyo yeye asingalikuwa Mungu. Anapenda sana kuwapa thawabu wanyenyekevu na siku ya leo, siku ambayo hatusomi tukio lolote katika Ijumaa Kuu na jumapili ya ufufuo, ni kama andiko hilo linatudokeza tukio ambalo lilikaribia kutokea: kushindwa vibaya kuliko vyote katika historia ya wanadamu, kumbe kulitaka sasa kugeuka kuwa ushindi mkubwa kuliko vyote katika enzi zote, kwa sababu Mungu anawaridhia wapole na kuwapa wokovu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.