Kichwa cha neno la leo kuna nguvu katika ahadi ile. Je, ni lengo gani Mungu aliweka mbele yako tangia leo hadi siku utakapovuta pumzi kwa mara ya mwisho? Kwa nini amekuacha uendelee kuwepo hapa duniani badala ya kupeleka nyumbani kwake katika utukufu? Au jambo mimi, ni Ben Diamond, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni maswali yenye changamoto kwa sababu wakati sisi tunamezwa na pelika za kila siku na shughuli zinazohitajika kupambana na maisha haya, ni rahisi kwetu kuacha kulenga mipango ya Mungu na kuelekea mawazo yetu yote kwa mahitaji yetu, na tukisema ukweli, matamanio yetu ni kupata starehe na anasa. Lakini kama wewe ni mmoja wa wale ambao watu wa dunia wanafikiri kwamba wamechanganyikiwa, watu kama mimi ambao wamejitolea muhanga kumfuata Yesu na kumwabudu, hatuwezi kamwe kuhamisha mawazo yetu yalenge mambo yetu tu. Haiwezekani. Baada ya Yesu kufa na kufufuka tena na kupaa mbinguni, wale wanafunzi wangeweza kujiuliza hivi, basi hayo yote tuliyoyashuhudia yalikuwa ya ajabu kabisa. Sasa kwa nini tusirejee nyumbani tukalale kila mmoja na kitanda chake na kuendelea na maisha yake na kuishi katika starehe hadi uzee wake akiwa na kumbukumbu nzuri -kumbu za Yesu? Lakini hakuna uchaguzi kama huo Yesu aliyawapa, bali aliwaambia hivi: Matendo sura ya kwanza mstari wa nane inasema, lakini mtapokea nguvu akisha kuajilia juu yenu Roho Mtakatifu, nanyi mtakuwa mashahidi wangu katika Yerusalemu na katika Uyahudi na Samaria na hata mwisho wa nchi. Yesu aliwaacha wanafunzi wake hapa duniani ili waende kutangaza ulimwenguni habari za upendo wake. Pia aliwaahidia uwezo, uwezo wa kweli, uwezo wa Roho Mtakatifu wawezeshwe kutimiza malengo hayo. Hayo rafiki yangu Yesu hakukuacha hapa duniani ili uwe na maisha shwari hadi kustaafu, bali anataka utangaze upendo wake ulimwenguni. Halafu amekuahidi kwamba Roho Mtakatifu atakupa uwezo wa kutimiza lengo hilo. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.