Kichwa cha neno la leo nuru iliyoangaza moyoni mwako. Unajua wakati kitu fulani kimekuchanganya muda mrefu sana, yaani unajua kitu hakiko sawa, lakini bado hujakielewa ni nini, halafu ghafla kinaeleweka kwako. Ni kama taa imewashwa katika fikira zako. Haujambo, mimi Limendamet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi kuna mhubiri kijana aliyeniomba niweze kumsaidia kutathmini mahubiri yake. Kwa kweli ilikuwa fursa kubwa kwangu. Kwa hiyo tuliangalia kwa pamoja video ya hotuba yake ya hivi karibuni, tukisimamisha na kuanzisha tena, tukiongea hiki na kile, tukimuuliza maswali, naye akijitahidi kutafuta majibu. Naona tulifaulu katika tathmini wakati alisema, kumbe ni kama nilijaribu kuunganisha jumbe mbili tofauti kuwa moja. Sawa, jambo hilo hilo ndilo nilikuwa ninataka alione, ni kama nuru iliwashwa katika akili zake, lakini asingeelewa kama asingethubutu kuomba asaidiwe, kama moyo wake usingefunguka kuosolewa kwa nia njema, na unajua kwamba si jambo rahisi. Na ndivyo ilivyo kwa neno la Mungu pia. Zaburi 119:130 inasema kufafanusha maneno yako kwa tia nuru na kumfahamisha mjinga. Inatubidi wewe na mimi tuwe na moyo wa kujituma kwa kulisoma, kulicheua, kulielewa Halafu tukifanya hivyo ndipo litatia nuru maishani mwetu. Je, ungependelea kuwa mwenye hekima au mjinga? Je, unataka kujifunza kukuwa na kubadilika, uwe mtu yule Mungu aliyekusudia uwe wakati alikuumba? Basi fungua neno la Mungu, ulisome, ulipokee, ulitafakari na uliitikie. Litatia nuru maishani mwako, litakufanya uwe mwenye hekima. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.