Kichwa cha neno la leo: waliotangulia. Katika ulimwengu huu unaosukumwa kwa kasi na teknolojia, ambapo mtu anaweza kuagiza chakula cha jioni kwa kutumia simu yake, halafu kikaletwa kwake nyumbani baada ya nusu saa, watu hawana muda wa kutafakari siku zao za kale, hawakumbuki mema yote yaliyowafanya kuwa kama walivyo leo. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku ya leo katika utamaduni wa China ni siku ya kufagia makaburi. Labda sisi wengine inasikika tofauti, lakini kule ni desturi kwamba watu wanaadhimisha wazazi walioondoka na mababu kwa kwenda malaloni wakiwa na ndugu zao ili wafagie makaburi yao. Ni desturi inayowakumbusha walio hai kutosahau kitovu cha maisha yao mazuri na baraka zake. Najiuliza, je, ni mara ngapi unatafakari habari za waliotangulia, waliosawazisha njia kwa ajili yako, waliochangia kukufanya kama ulivyo leo. Ni kweli si kila kitu walioweza kuchangia kilikuwa chema, lakini bila shaka vingi vinakufaa kabisa. Hayo ndiyo Mtume Paulo aliyoweza kumwandikia mfuasi wake katika huduma, Timotheo wa pili sura ya 1 mstari wa 5 na wa 6, nasema "Nikikumbuka imani uliyo nayo isiyo na unafiki, ambayo ilikaa kwanza katika bibi yako Lois na katika mama yako Eunike, nami na sadiki wewe nawe unayo kwa sababu hiyo na kukumbusha uichochee karama ya Mungu iliyo ndani yako kwa kuwekewa mikono yangu. Bibi yake Timotheo aitwa Eloisi pamoja na mama yake Eunike walikuwa na mtikiso mkubwa juu ya imani ya kijana yule. Usisahau waliotangulia, kumbuka walivyojitolea ili uwe kama ulivyo leo, waheshimu moyoni mwako. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.