Kichwa cha neno leo: wakati unapata shida maishani, kuna wakati ni muhimu sana kusimama kidete juu ya ahadi zake Mungu. Daima ni muhimu kufanya hivyo, lakini hususani wakati wa shida. Haujambo, mimi ni Ben Daimeti, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, ni lini uliwahi kukumbana na matatizo ukakabiliana nayo moja kwa moja? Adha, mapingamizi, mateso, maumivu, dhiki, haijalishi unahitaje shida huo inatikisa imani yako kabisa, inayumbisha imani yako kwa Mungu. Na mwitikio kama huo ni kawaida kwa mwanadamu. Ndiyo maana wakati wa shida ni muhimu mtu asimame kidete juu ya ahadi za Mungu kuliko vipindi vingine. Tunataka sasa kusoma jinsi Daudi mfalme wa Israeli alivyoweka tumaini lake kwake Mungu baada ya kunusulika na matatizo makubwa kuliko wengine. Zaburi ya 138 mstari wa 7 inasema, ijapokwenda kati ya shida, utanihuisha utanyosha mkono juu ya hasira ya adui zangu na mkono wako wa kuume utaniokoa. Bwana atanitimilizia mambo yangu. Eye Bwana, fadhili zako ni za milele, usiziache kazi za mikono yako. Je, utaniruhusu nikikuliza swali? Daudi yuko wapi leo? Hayupo hapa tena, hatimaye alifariki dunia kama wengine wote. Tayari Muungu amepanga muda na kusudi kwa ajili ya kifo chako na kifo changu pia. Lakini ukichunguza maisha ya Daudi, mara nyingi Mungu alimpa hekima na maongozi na moyo mkuu na uwezo wa kuokoka kipindi cha matatizo. Kwa hiyo tangu sasa hadi wakati ule atakayokuita kwake kwa muda mwafaka, Mungu atanyosha mkono wake ili akuokoe na shida. Fadhili zake kwako ni za milele, hawezi kuiacha kazi ya mikono yake. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.