Kichwa cha neno la leo: uwezo ndani ya maswali. Maisha mara nyingi ni ya fujo, ni ngumu kufahamika. Hisia za watu za kwetu zikiwemo ni kigeugeu. Mara nyingi tunakabiliana na mazingira yenye utata. Hujambo, mimi ni Ben Dimet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni lini mtu aliwahi kukusumbua au hata kukuumiza wakati alileta jibu laini au kutumia maelezo wakati ulikuwa unakabiliana na swala gumu mno? Jibu lake lilikugusaje? Mara nyingi Yesu alikabiliana na hoja zenye ubishi. Mathayo sura 19, mstari 16 na 18 A inasema: Na tazama mtu mmoja akamwendea akamwambia, mwalimu, nitende jambo gani jema ili nipate uzima wa milele akamwambia, kwani kuniuliza habari ya uwema? Aliye mwema ni mmoja, lakini ukitaka kuingia katika uzima zishike amri. Akamwambia, zipi? Swali zuri tu. Yesu alijibuje? Alileta swali lingine lililosababisha majadiliano mapana aliyohusu swali la msingi linalolenga uzima na mauti. Unajua, nimeambiwa kwamba katika Injili nne zinazosimulia habari za maisha yake, Matayo, Marko, Luka na Yohana, Yesu aliulizwa maswali 187 alijibu kama nane tu. Yeye mwenyewe aliuliza maswali 307. Mara nyingi alitoa mifano ambayo watu hawakuelewa. Bila shaka walirudi nyumbani wakisemezana, wewe unawaza, alikuwa na maana gani? Kuna uwezo mkubwa katika kuuliza maswali: tukijiuliza sisi wenyewe, tukiwauliza watu wengine, tukiwa na maswali yahusuye neno la Mungu. Ni tabia nzuri kwa kupanua mawazo na kuchochea fikira za mtu na kukaribisha watu waweze kujadili mada fulani. Usiogope kuuliza maswali, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.