Kichwa cha neno la leo kiburi kinaharibu. Je, unapenda kuishi na kufanya kazi na mtu mwenye kiburi? Au labda umezungukwa na wenye kiburi? Zaidi haipendezi kwa kweli. Haujambo, mimi ni Ben Damet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka mtazamo unaoleta uharibifu kuliko vyote ni mtazamo wa majivuno, kwa sababu mwenye kiburi anajali mambo yake tu, anafikiri yeye ndiyo kitovu cha viumbe vyote, anajali hisia zake tu, matazamio yake jinsi wengine wanavyomwangalia yeye. Basi matokeo ni kwamba amekuwa kipofu kwa wengine, asione wala kujali mahitaji yao, hisia zao, uwezo wao na mchango walio nao. Hasiti kukukanyaga ili afike anapolenga yeye. Anakupuuza, anakusaliti, anakufitinisha ili ajiinue machoni pake mwenyewe, hata machoni pa wengine. Ndio maana Mungu anawapinga wenye kiburi, akiwapa wanyenyekevu neema. Ndiyo maana anatuambia wewe na mimi yafuatayo kuhusu kiburi chetu. Wafilipi sura ya pili mstari wa tatu na wanne inasema msitende: neno lolote kwa kushindana wala majivuno, bali kwa unyenyekevu kila mtu na amhesabu mwenziwe kuwa bora kuliko nafsi yake, kila mtu asiangalie mambo yake mwenyewe, bali kila mtu aangalie mambo ya wengine. Ni ushauri wenye busara kabisa. Lazima tudhibiti majivuno yetu kama tunataka kumfuata Yesu ambaye hata kama alikuwa mwana wa Mungu alijishusha hadi kifo na kifo kibaya cha msalaba. Lakini pia ni ushauri unaotulinda kwa kutuonya kuwa na tahadhari tukichagua marafiki, kama vile alivyosema mtu fulani uwe ange: ni wapi unawaruhusu kupanda chombo chako? Kwa sababu kuna watu wengine wanaweza kukuzamisha boti nzima kama hawawezi kugeuka kuwa kapteni. Je, ni wapi unawaruhusu kukuzunguka? Je, wanastahili kweli kusafiri ndani ya boti yako? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.