Kichwa cha neno la leo: uwezo wa uzima. Hakuna wezaye kukana miujiza ya ajabu aliyofanya Yesu. Alifanya viwete watembee, vipofu waone, Lazaro kufufuka kutoka kaburini, lakini miujiza hiyo ilikuwa na maana gani? Inatusaidia nini leo? Hau jambo, mimi ni Ben Diamond nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku hizi chache tumesimulia habari ya Yesu kutenda muujiza mkubwa wa kumwezesha kiwete aliyekuwa analala chini kuamka na kuanza kutembea. Hebu fikiria kama wewe ungekuwa kiwete yule aliyetendewa ajabu ile, halafu baada ya miaka elfu mbili bado tunasoma na kuongea habari ya miujiza yake Yesu. Kwa nini? miujiza hiyo inaashiria nini? ina maana gani kwetu sisi leo? Hebu sikiliza jibu alilotoa Yesu mwenyewe. Yohana sura ya tano mstari ishirini na ishirini na moja inasema, kwa kuwa Baba ampenda mwana naye humwonyesha yote yayatendayo mwenyewe hata na kazi kubwa zaidi kuliko hizo atamwonyesha ili ninyi mpate kustaajabu. Maana kama Baba awafufuavyo wafu na kuwahuisha, vivyo hivyo na Mwana awahuisha wale awatakao. Ina maana kwamba wewe na mimi tujue ya kuwa Yesu ana uwezo, kwamba yeye mwenyewe ndiye uwezo, katupa uzima, uzima wa kweli, uzima wa milele. Kabla watu hawajaweka imani yao ndani ya Yesu ni wafu katika dhambi zao, ni wafu wanaotembea juu ya nchi na wafu wenye uharibifu wa milele lakini ndipo Yesu anaingia katika maisha ya mtu na Roho wake anampa uwezo na nia ya kumwamini kwa ajili ya uzima, uzima tele aliyoahidi kumpa hapa duniani, uzima wa milele aliyompa kupitia imani kwa kufufuka kutoka kwa wafu. Mimi ndimi njia na kweli na uzima. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo. <muchas>