Kichwa cha neno la leo usiwe mvivu. Je, ni lini haja ya kupumzika inaweza kuwa udhuru wa uvivu? Sisi sote tunahitaji kupumzika baada ya kazi ngumu, lakini ni vigumu kutofautisha mapumziko halali na moyo wa ulegevu unaompelekea mtu kuwa mvivu. Hau jambo, mimi ni Ben Demet, na naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna wakati watu wananiuliza kwa nini ninafanya kazi kwa nguvu. Jibu ni rahisi: kila siku watu wasiohesabika na kuingia umilele bila Kristo. Mungu ameniita niwaambie habari za Yesu. Kwa hiyo kuna umuhimu unaonisukuma kuwa na haraka kutimiza kazi yangu. Kuna wakati inatumika sana kuliko inavyotakiwa. Labda wewe pia unaweza kufanya hivyo, na hata kama kwa asili yangu mimi si mvivu, nikisema ukweli, mara kwa mara kuna kishawishi kinachonijia cha kupunguza kasi na kulegeza na kustarehe pia kufanya hivyo ni aina ya mapumziko, lakini mtu akiendelea tu katika starehe inabadilika kuwa uvivu mtupu. Mfalme Suleimani miaka elfu tatu iliyopita alitamka wazi akisema, Mithali sura 12 mstari 27 inasema, mtu mvivu hapiki mawindo yake, bali mwenye bidii anazo mali za thamani. Mimi binafsi si kwamba natafuta mali. Inachotaka ni kukutia moyo katika safari yako ya imani, kuona watu wengine wengi wasiohesabika kufikia ujuzi wa Yesu uoko wao lakini haijalishi tuna tabia gani au jinsi tunavyoumbwa, kila wakati kunaweza kutokea jaribu la kuanza kuwa mvivu. Kuna mfia dini mchungaji wa China aitwaye Watchman Nee, alieleza hivi mara nyingi watu wanasema kwamba kupumzika ni uvivu tu, lakini mwili unahitaji kupumzishwa kama vile mawazo yetu na roho pia, lakini kamwe tusipumzike kutokana na uvivu unaoibuka kwenye asili yetu ya uovu uliyo ndani yetu. Mara nyingi uvivu na kuogopa kazi ngumu vinaunganika pamoja na kutumia udhuru wa kusema mwili umechoka. Mtu mvivu hapiki mawindo yake, bali mwenye bidii anazo mali za thamani. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.