Kichwa cha neno la leo, aliye mwema kuliko wote. Watu wanaweza kutofautiana kwa jinsi walivyo na akili. Pengine wewe una kipaji fulani, wakati jirani yako anacho kipaji kikubwa tofauti kabisa na wewe. Ndivyo ilivyokusudiwa iwe. Haujambo, mimi ni Benidaemiti, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sisi sote tunakosea, kwa sababu tunadhani watu wengine wote wanapaswa kuwa stadi katika yale ambayo tunayaweza kufanya sisi mbili. Kama hawawezi, tunawahesabu kuwa wapumbavu. Je, Unafikiri nimekuwa mkali? La, huwo inatokea mara nyingi tu. Ni mara ngapi umejikuta unasema sielewi kabisa kwa nini fulani hawezi kufanya hiki na kile? Unachokisema kwa kweli ni kwamba, kwa nini asione mambo kama mimi ninavyoyaona? Kwa nini hawezi kutimiza yale ambayo mimi ninayoweza kufanya kwa urahisi? Kwa sehemu ya kwanza ya maisha yangu, nilidharau kabisa watu ambao hawakuwa na akili kama mimi. Niliwafedhehesha na kusababisha wajione kuwa hawafai, huku mimi mwenyewe nikiwa kipofu nisione kwamba wao walikuwa na jambo bora zaidi. Kumbe wao walikuwa na akili katika hisia zao, watu wema, wapole, yani walikuwa na sifa ambazo mimi nilizikosa kabisa. Walikuwa na uwezo wa kushukuliana na watu na kusitiri makosa ya wengine, hata maadui wakiwatendea mema wale ambao walikuwa wanawatendea visivyo. Luka sura 6, 35 na 36 inasema, bali wapendeni adui zenu, tendeni mema na kuwakopesha, msitumaini kupata malipo, na thawabu yenu itakuwa nyingi nanyi mtakuwa wana wa aliye juu, kwa kuwa yeye ni mwema kwa wasiomshukuru na waovu. Basi iweni na huruma kama baba yenu alivyo na huruma. Kumbe inaonekana kwamba mwenye huruma yeye ndiye anayo akili kuliko wote wanaomzunguka. Wapende adui zako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.