Kichwa cha neno la leo: unavyowaadhibu wengine. Je, tuwe na mwitikio gani wakati watu wanatukosea? Mtu atakabilianaje na wenye kumuudhi? Watu wasiompenda wanamdhalilisha, nijibu, wewe binafsi unafanyaje? Haujambo, mimi ni Ben Dameti na naukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kikawaida mwitikio wetu ni kujaribu kuwaadhibu. Labda utafikiri kwamba nimejibu kwa haraka lakini nivumilie kwanza. Mfano, mtu anakukwaza na unakwazika kweli halafu, inategemeana na jinsi ulivyo. Kama wewe ni mpole au mtu anayependa kukabiliana na mambo moja kwa moja, au utaumizwa vibaya na kujitenga, au utakuja juu tayari kupigana, haijalishi unaitikiaje, kwenye kiini cha moyo wako utamuhukumu kwa njia moja au nyingine. Utatafuta jinsi ya kumwadhibu, pengine utajitenga naye kabisa, au utaendelea kumwazia mabaya tu, au utaanza kumsengenya ukiwaambia watu wengine wasimwamini Yani, kuna aina nyingi sana za mwitikio mtu anaoweza kutumia, lakini zote zinahusu swala la kuadhibu na kuwapa watu waliokuudhi yale wewe unaona wanastahili kuyapata. Isipokuwa, tunamsikiliza Yesu kuhusu swala hilo. Luka sura 6 mstari 37, inasema "Msihukumu nanyi hamtahukumiwa, msilaumu nanyi hamtalaumiwa, achilieni nanyi mtaachiliwa." Labda ndiko hilo unalijua vizuri sana, lakini je, unalitumia kwelikweli kwa, kwa wale wanaokuudhi na kukuumiza? Leo hii Yesu bado anaongea nasi kwa nguvu kuhusu uhusiano wetu na watu wa namna hiyo: usiwahukumu, usiwalaumu, bali uwasamehe, kwa sababu kuna matokeo kwetu, wewe na mimi, si katika mahusiano yetu na wao, lakini pia katika Mungu atakavyotutendea na sisi. Tujifunze kusamehe, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.