Kichwa cha neno la leo: jinsi unavyokuwa mkarimu utakuwazika. Nikikuuliza swali hili, je, wewe ni mkarimu kiasi gani kwa kusaidia watu wengine? Wakati unamwona mhitaji mara moja, mwitikio wako ukoje? Haujambo, mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukarimu uko kwingi. Mtu anaweza kuwa mkarimu kwa kushukuru, kwa wema, kwa kuelewa watu, kwa kutumia muda wake, na ni dhahiri anaweza kuonyesha ukarimu kwa kutoa rasilimali aliyonayo. Ni rahisi sana tukiwa bize maisha, wakati sisi wenyewe tumebanwa na tukiwa na hamu ya kufadhili na kusaidiwa, ni rahisi kuanza na mtazamo wa bahili. Tukiendelea na mtazamo huo, tutazidi kushuka na kuwona baraka tulizodhani tulikuwa nazo zinatoweka. Kama umejikuta katika hali kama hiyo au baada ya kutafakali kidogo, unaweza kufikili kwamba umekuwa bahili kiasi fulani, acha maneno ya Yesu yawe kama tiba kwa ajili ya nafsi yako. 38 inasema wapeni watu vitu nanyi mtapewa kipimo cha kujaa na kushindiliwa na kusukwasukwa hata kumwagika, ndicho watu watakachowapa vifuani mwenu, kwa kuwa kipimo kile mpimacho ndicho mtakachopimiwa. Sina uhakika kwamba maneno hayo tunaweza kuyashika kama ahadi, lakini nadhani yanaeleza hali halisi ya mambo. Ni yupi kati ya wale ambao unaweza kuwashawishi kuguswa na ukarimu wako hii leo, neno la kumtia moyo, kumtendea mema, na ikiwezekana kumsaidia kwa kumtolea kitu katika mali ulio nayo? jinsi unavyowagawia watu wengine ndivyo Mungu atakavyokugawia. Uwe mkarimu, na hili ndilo neno la Mungu safi na linyafya kwa ajili yako leo.