Kichwa cha neno la leo, tusiwatupie watu mawe. Tukimwona mtu mwingine akitenda mabaya, mara nyingi tunafikiri ni wajibu wetu kumtupia mawe. Ni huzuni kabisa, kwa sababu mwitikio huo unaonekana zaidi kwa Wakristo kuliko watu wa kawaida. Kwa nini? Hau jambo, mimi ni Bendmet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda ni kwa sababu mtu aliyedhamiria kumfuata Yesu huwa ana hisia kali kutenganisha mema na mabaya. Sasa kadiri hisia hiyo ya kutenganisha mema na mabaya inavyozama ndani yetu ndipo tunavyoweza kuzidi kuhukumu matendo maovu yanayotendeka na watu wengine. Zamani viongozi wa dini walimburuta mwanamke aliyefumaniwa katika uzinzi wakimleta mbele ya Yesu ili wamjaribu. Sheria ya Wayahudi ilisema kwamba apigwe mawe mpaka afe. Sheria ya Warumi ilisema kwamba mkuu wao wa mkoa peke yake ndiye aliyekuwa na uwezo wa kupitisha hukumu ya kifo. Ilikuwa mtego kwelikweli. Yohana sura ya 8 mstari wa 7, 10 na 11 inasema Nawo walipozidi kumhoji alijiinuwa, akawaambia, yeye asiye na dhambi miongoni mwenu na awe wa kwanza jiwe. Yesu akajiinua asimuwone mtu ila yule mwanamke, akamwambia, mwanamke, wako wapi wale washitaki wako? Je, hawuna liyekuhukumu kuwa na hatia? Akamwambia, hakuna Bwana. Yesu akamwambia, wala mimi sikuhukumu, inenda zako, wala usienda dhambi tena. Ebu fikilia yule mmoja aliyekuwepo pale asiye na dhambi, yule mmoja aliyekuwa na sifa ya kumtupia jiwe aliamua kuwacha na kukumbusha, usiwatupie wengine mawe. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.