Kichwa cha neno la leo: kufuta kabisa umbea. Umbea una uwezo wa kumharibia mtu sifa. Udaku kidogo hapa, udaku kidogo hapa, mnong'ono pale, na baada ya muda mfupi tu kiwanda kile cha umbea kinaanza kutoa uvumi wake kwa wingi. Ni nini kinachotusukuma kukubaliana na mambo hayo? Haujambo, mimi ni Ben Dynamite, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ukweli ni kwamba sisi sote tunayo mambo mengine mengi ya aibu maishani mwetu ambayo tusingependa yaingizwe kwenye mzunguko wa kiwanda cha umbea. Hebu fikiria ingekuwaje kama Mungu angepiga domo na kudakuwa mambo yako? Anajua kila kitu kinachokuhusu, kila jambo uliowahi kufikiria, kusema au kutenda. Ingekuwaje kama angefunua siri zako zote kwa yoyote yule na kwa watu wote? Afadhali sivyo alivyo. Afadhali hawezi kufanya hivyo kamwe, kwa kuwa anatuhurumia kila mmoja wetu. Neno lake, yaani Biblia, inakataza kabisa umbea, tena inakataza mara nyingi tu. Mithali sura 11 13 inasema, mwenye kitango akisingizia hufunua siri bali mwenye roho ya uaminifu husitiri mambo. Je, ungemwamini mtu ambaye unajua kwamba ni mdaku? Huwezi kumwamini kabisa, si kweli? Na wewe unatakiwa ujulikane kuwa mtu mwaminifu, kama hata mimi ninavyotaka niwe. Kuna njia ya kujenga sifa ya kuwa mwaminifu, ni kuacha kabisa mara moja maneno ya masengenyo yasiendelee. Kama vile mtu fulani alivyosema, umbea unakufa wakati unapofika kwenye masikio ya mtu mwenye hekima. Kwa hiyo, kazini, kwa rafiki zako, hata ndani ya familia yako Unawezaje leo hii kuzuia kabisa umbea usiendelee tena? Uwe mtu yule mwenye busara, uwe mtu yule anakataa, uwe mtu yule anayekataa maneno ya umbea, uwe mtu anayeonyesha upendo wa Mungu kwa kufunga midomo yake. Mwenye kitango akisingizia kufunua siri, bali mwenye roho ya uaminifu husitiri mambo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.