Kichwa cha neno la leo: uovu uliomo ndani yetu. Uovu ni mwingi sana ulimwenguni mwetu: kiburi, ubinafsi, jeuri, ukatili, utengano katika jamaa, mataifa wakipigana, maskini na waliotengwa kutupwa pembeni kama takataka. Hau jambo, mimi ni Bendameti na ukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini je, ni kuhusu uovu uliomo miononi mwetu sisi wenyewe? Labda utasema, subiri kwanza, mimi si mwovu lakini hakuna aliye mkamilifu, sote tunachezea uovu, kama vile mwandishi Mrusi aitwaye Alexander Solzhenitsyn aliyeandika katika kitabu chake kiitwacho Mkusanyiko wa Visiwa Vingi Pamoja wa Gulag, labda wangekuwa waovu sehemu fulani, wanadhuru kwa siri na ingetakiwa kuwatenganisha na jamii na kuwangamiza. Lakini mstari unaotenganisha mema na mabaya, kumbe unapita katikati ya moyo wa kila mwanadamu. Lakini sasa ni nani atakubali kuangamiza sehemu ya moyo mwe wake mwenyewe? Ni swali nyeti. Ndiyo maana Yesu anatuita tuchukue msalaba wetu na kumfuata. Ndiyo maana anatuambia kujitoa kabisa na kufisha nafsi zetu ili tuweze kupata uzima wa kweli. Mtume Paulo alieleza hivi, Wagalatia sura ya pili mstari wa ishirini inasema, nimesulubiwa pamoja na Kristo, lakini ni hai, wala si mimi tena, bali Kristo yu hai ndani yangu, na uhai niliyonao sasa katika mwili ninao katika imani ya mwana wa Mungu ambaye alinipenda akajitoa nafsi yake kwa ajili yangu. Ukitafakari habari ya ule mstari uliopita, katikati ya moyo wako, mstari wa kutenganisha mema na mabaya, acha nikuulize: je, umekata shauri la moja kwa moja kukubali kusulubiwa pamoja na Kristo, kutoa uhai wako ili wewe uweze kutangaza kwamba si mimi tena bali Kristo yu hai ndani yangu? Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.