Kichwa cha neno la leo, mbio katika mashindano. Katika maisha haya kuna wakati kila mmoja wetu anataka kuacha majukumu na kujihudhuru. Inaweza kuwa katika ndoa yako, kazini ulipoajiliwa, hata safari yako ya imani. Hujue kwamba si wewe tu, kuna nyakati nyingi sote tunataka kujihudhuru. Hau jambo, mimi na ni Ben Dynamite nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Niruhusu ni kushuhudia kupitia kwangu kama mfano, miezi miwili na nusu iliyopita nilifikia umri wa miaka 65 Umli ambao kwa kawaida watu wanastaafu huku kwetu. Halafu mara kwa mara dhana ya kustaafu inavuta mwili wangu. Je, ni lazima niendelee kujitahidi hivi? Kwa nini nisipumzike? Lakini kila wakati Mungu wananikumbusha habari ya watu wasiohesabika, mamilioni kama wewe, wanaohitaji kusikia habari za Yesu, wengi wao wakipambana na mambo magumu, wengi wakivutwa na mfumo wa dunia hii, wengi wao ambao hawajapata fursa ya kusikia habari ya upendo wa Kristo uwoko wao ni yapi Mungu ameweka mbele zako? Ni mashindano gani unataka uyakimbie? Halafu ni lini uliwahi kutaka kuwacha yote na kujiudhuru? Waibrania sura 12 mstari wa kwanza inasema basi, na sisi pia, kwa kuwa tunazungukwa na wingu kubwa la na mashahidi namna hii na, na tuweke kando kila mzigo mzito na dhambi ile tuzingaye kwa upesi, na tupige mbio kwa saburi katika yale mashindano yaliyowekwa mbele yetu. Angalia, mashindano ya kupiga mbio hayajiandaliwa kuwa rahisi au kwa ajili ya wao wanaopenda kustarehe. Ugumu wake siyo sababu ya kujiudhuru. Angalia waliokutangulia, wanaokuzunguka, mashujaa wa imani unaowajua, ambao wanaendelea kupiga mbio licha ya lolote lile, wakutia moyo kabisa uendelee na mashindano. Halafu pia ondoa katika maisha yako chochote kile kiwezacho kukukwamisha na dhambi ile inayokuangusha mara nyingi. Piga mbio usiache, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.