Kichwa cha neno la leo: injili yenye ukinzani. Kwa kweli, kuna wakati habari njema hii ya Yesu inasikika kama si habari njema hata kidogo, kwa kuwa yeye mwenyewe aliahidi kwamba kuwa mwanafunzi wake kutakuwa kazi ngumu. Je, hii itakuwa habari njema kweli? hau jambo, mimi ni Ben Dynamite na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna wakati utajikuta unapambana na majaribu kwa jinsi wasioamini wasingeweza kama kupambana nayo, bali wao watakutesa Halafu agizo la Yesu ni kuwapenda wanaotutesa kama vile tunavyojipenda sisi wenyewe. Jamani, ni usumbufu mtupu. Jana tuliangalia jinsi Mungu alivyokabiliana na dhambi zetu na kuziweka mabegani mwa Yesu, ili wakati tunamwamini, tunapewa msimamo bora wa kuwa wenye haki mbele zake kama zawadi tu. Wakorinto wa pili sura ya 5 mstari 21, inasema yeye asiyeijua dhambi alimfanya kuwa dhambi kwa ajili yetu ili sisi tupate kuwa haki ya Mungu katika yeye. Zawadi kubwa sana bila malipo, pamoja na thawabu zinazoendelea milele daima. Lakini Yesu aliahidi kwamba safari itakuwa ngumu. Pamoja na hayo, tunafahamu kwa kuwa sisi wenyewe tumeshaona kwamba siyo rahisi kupiga hatua maishani bila kuwa na juhudi. Mithali sura 12, mstari 27, inasema "Mtu mvivu hapiki mawindo yake, bali mwenye bidii anazo mali za thamani." Kwa upande mmoja, kuna karama bule ya neema, na kwa upande wa pili, kuna kazi ngumu lakini ninaweza kukuambia tu yafuatayo: wakati mtu anaanza safari hii, anaanza upya kabisa, akishafutiwa makosa yake yote. Kwa kuwa njiani atakumbana majaribu mazito, lakini kupitia majaribu haya, Yesu anambadilisha kuwa mtu mpya, yule ambaye alikusudiwa awe. Ukinzani huu umekuwa sasa ushirikisho unaopendeza sana katika safari yetu kwenda mbinguni. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.