Kichwa cha neno la leo: utamfananisha na nani? Leo ni siku ya Jumapili, tena kwa wachache ni mwisho wa wiki na kwa wengine ni mwanzo wa wiki inayofuata. Haijalishi huko kwenye ukundi gani, tusherekee kwa pamoja Jumapili hii, tuone fahari katika utukufu wa Mungu na kumsajabia. Hau jambo, mimi ni Ben Demet, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Siku ya leo iliyokusudiwa kuwa siku ya mapumziko ndiyo siku ya kusalehe na kufanya mambo yanayopendeza, lakini hasa kuweka mawazo yetu juu ya Mungu aliyetupenda kuliko jinsi tungeelezea. Siku ya kuinua macho yetu kuangalia mambo ya muhimu, kwa sababu siku zingine za wiki mara nyingi vichwa vyetu vinaangalia chini kwa kukabiliana na maisha, mambo mazuri, mabaya na yasiyopendeza. Mazingira ya maisha ya kila siku mara nyingi yanafumba macho yetu tusiweze kumtazama Mungu, tusipoweza kumuona jinsi alivyo na yale awezayo ya kuyafanya. Muda umewadia kuinua macho yako sasa. Kumwangalia Mungu mwenyewe, Na huu ni muda mzuri wa kutulia na kuelewa kwamba yeye ndiye Mungu Isaya sura ya 46 na mstari wa 5 na 6 anasema, mtanifananisha na nani na kunisawazisha naye na kunilinganisha naye ili tuwe sawa sawa watu wamwagao dhahabu kutoka mfukoni na kupima fedha katika mizani kwa ajili mfu wa dhahabu akaifanya Mungu huanguka naam huabudu. abudu hakuna kitu duniani hata kama ni fedha na dhahabu au Mungu mwingine wa yoyote ambaye mtu angejitengenezea katika ulimwengu huu unaoendeshwa na mafanikio na kupata mali, hakuna hata mmoja anayeweza kufananishwa na upendo wa Mungu wenye wangavu aina nyingi, Mungu aliyetangazwa na manabii na watunga zaburi wakimwimbia. Hakuna kabisa. Mtanifananisha na nani na kunisawazisha naye na kunilinganisha naye ili tuwe sawasawa? Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.