Kichwa cha neno la leo mtego wa utajiri. Je, inaeleweka au haieleweki? Mtu ambaye anakiri kuwa mkristo kuwa na akiba kwa ajili ya kustafu wakati bado kuna watu duniani ambao wanakufa na njaa na hata karibu yake kuna watoto wanaishi mitaani? Hau jambo mimi ni Ben Demet, ninawakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linaloweza kuchanganya kwa sababu ya utofauti mkubwa wa hali ya uchumi na mazingira mbalimbali ya watu wanaoishi duniani hata kati ya watu wanaosikiliza kipindi hiki kwenye redio, yaani wote hawalingani kabisa. Ninakumbuka mwalimu mmoja aliyetufundisha wakati nilikuwa ninasoma chuo cha Biblia zamani jinsi alivyosema, kama haiwezi kumfaidia tajiri na maskini pia mweusi na mzungu, basi si Injili, na mimi ninakubaliana naye. Sasa swali lililopo ni hili: Je, matajiri inawapasa watumieje mali zao walizo nazo? Kwa upande mmoja Yesu alitufundisha kutokujiwekea hazina duniani, nondo na kutu vinapoharibu na wevi huvunja na kuiba, bali kujiwekea hazina mbinguni kusipoharibika kitu kwa nondo wala kutu, wala wevi hawavunji wala hawaibi. Lakini kwa upande mwingine, ni jambo la busara kuwa na akiba, angalau kwa ajili ya mahitaji yetu, hususani wakati tunaanza kuzeheka. Biblia inazungumza habari ya kufanya kazi kwa nguvu na kuweka akiba pia. Lakini haijalishi ukoje kiuchumi Kumbukumbu la Torati sura ya nane mstari wa kumi na saba na kumi na nane inasema: hapo usiseme mwoni mwako nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo, bali utamkumbuka Bwana Mungu wako, maana ndiye yakupaye nguvu za kupata utajiri daima. Kiburi ni mtego unaotokana na mali. Vyovyote vile ulivyo navyo vimetokana na Bwana. Njia mojawapo ya kuepukana na mtego huo ni kujiwekea hazina mbinguni kwa kutoa, si kutoka kwa ziada uliyo nayo lakini kwa ukarimu kabisa. Hapo usiseme moyoni mwako, nguvu zangu na uwezo wa mkono wangu ndiyo ulionipatia utajiri huo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.