Siku hizi wanadamu wanatendea miili yao mambo ya ajabu. Wanatoboa viungo vyao sehemu isiyoeleweka, wanachola miili yao, wanaikoga na kuachilia mambo machafu. Ni kipi kinachoendelea hapo? Haujambo jambo, mimi ni Beni Daemeti, ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno la safi na lenye afya. Labda utaniambia Beni, subiri kwanza, mimi nina chanjo kwenye mwili wangu. Je, unasema kwamba nikosa nimetoboa masikio yangu? Je, ni kweli ni kosa? Napenda kuonekana kuwa napendeza. Hii haiwezi kuwa kosa, sawa. Lakini kwa mfano nilisikia mhubiri maarufu akitamka baada ya kupata oparesheni ya ngozi ya uso, eti ni mwili wangu naweza kuutendea kama ninavyotaka mimi. Lakini swali langu ni hili: kama wewe ni Mkristo na una shauku ya kumfuata Yesu, je, mwili wako ni wakwako kabisa? Wakorinto wa Kwanza sura ya sita mstari kumi na tisa na ishirini nasema au hamjui ya kuwa mwili wenu ni hekalu la Roho Mtakatifu aliye ndani yenu, mliyepewa na Mungu, wala ninyi si mali yenu wenyewe. Maana mlinunuliwa kwa thamani. Sasa basi, mtukuzeni Mungu katika miili yenu. Mtume Paulo aliandika maneno hayo akishauli kanisa la Korinto kuhusu zinaa. Hoja yake ni kwamba mwili wako si mali yako, kwa sababu kama umeamua kumfuata Yesu na kama umepokea karama yake ya huruma na neema, msamaha pamoja na uzima wa milele basi umenunuliwa kutoka utumwa wa dhambi kwa bei kubwa sana, yaani kifo cha Yesu mwana wa Mungu pale msalabani. Lengo langu si kuhukumu mtu aweye yoyote kuhusu chenjo yake au kutobolewa masikio au lolote lile. Nachokilenga ni hiki: wakati unataka kuamua kuufanya mwili wako kitu fulani, kumbuka, si mali yako, umenunuliwa kwa thamani. Kwa hiyo umtukuze Mungu katika mwili wako. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.