La leo, kosa ni la nani? Mimi nimewahi kufanya mambo ya upumbavu maishani mwangu, na wewe pia, si kweli? Tunatamani kama tungeweza kuyafuta, lakini haiwezekani. Labda bado unaishi matokeo ya matendo yako. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hatupendi kukiri makosa yetu, hatupendi kukubali kwamba tumekosea, wala kukubali kwamba mtazamo wetu pamoja na matendo yetu yametuletea maumivu makubwa. Nimekosea ni jambo ambalo linatuwia vigumu kulikili moyoni, hususan kukili wazi mbele ya watu wengine. Ni rahisi kumlaumu mtu mwingine, na kwa kuwa Mungu anatawala kila kitu, ni rahisi kumlaumu yeye. Bwana, ni kwa nini uliruhusu yale yatokee? Kwa nini hukunitazamisha? Kwa nini uliniruhusu niharibu mambo? Kwa mtazamo wa haraka haraka inaeleweka. Ndiyo maana watu wananuna juu ya Mungu, hata kama ni kwa kuuliza maswali kama hayo tu kwa hiyo inabidi sasa tuchukue hekima ya kimungu na kukemea suala la lawamalawama. Mithali kumi na tisa mstari wa tatu inasema upumbavu wa mtu hupotosha njia yake, na moyo wake hununa juu ya Bwana. Tukichunguza mstari huo kwa lugha ya asili ya Kiebrania, tunaweza kusema hivi upumbavu wa mtu ukimpelekea kwenye uharibifu, ndipo moyo wake unamkasirikia Bwana. Angalia, Mungu ni Mungu ambaye hawezi kutikisika. Hata kama tunamlaumu, hawezi kuangushwa hata kidogo. Halafu jazba ikishuka na tukijirudi, yeye ni mwaminifu na anatusamehe. Lakini tupokee maoni sasa, tujirudi mapema kabla tujaenda huko. Matokeo ya upumbavu wetu si kosa lake, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.