Kichwa cha neno la leo, jitakase nafsi yako. Mungu huwa ameahidi ahadi kubwa mno kwa wale ambao wamemwamini Yesu. Ameahidi kwamba atakuwa Mungu wetu na sisi tutakuwa watu wake, kwamba ataishi katikati yetu. Ahadi hizo zimetokana na shauku kubwa aliyonayo ya kutukaribia hau jambo. Mimi ni Ben Daemeti nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni jambo jema kulijua, wakati umeanguka chali, wakati unajisikia kwamba uko peke yako wakati unafikiri kwamba hakuna anayekuelewa, kujua kwamba Mungu ana shauku kukaribia ni jambo la ajabu mno, ni faraja kubwa sana. Sasa mtu angeitikiaje ahadi hiyo? Mtu angeishije ili aweze kuiheshimu na kuitegemea ahadi hiyo? Mtume Paulo alijibu swali hilo wakati alipoliandikia kanisa la Korinto. Wakorinto wa pili sura ya saba mstari wa kwanza inasema, basi wapenzi wangu, kwa kuwa tuna ahadi hizo na tujitakase nafsi zetu na uchafu wote wa mwili na roho, huku tukitimiza utakatifu katika kumcha Mungu. Utakatifu ni kitu ambacho sisi sote tunakitamani: dhahabu safi, upendo safi, kujitolea kikamilifu, uhalisi na kutokuwa na unafiki unaotokana na usafi unaovutia wewe na mimi na hata Mungu pia. Tungeishije? Tungeitikiaje upendo wa Mungu? Kwa kujiepusha na lolote ambalo lingechafua miili yetu na nafsi zetu. Je, utaniruhusu leo nikuulize moja kwa moja, unacho kitu gani katika fikira zako, matamanio yako, matendo yako, ambayo unajua hakika kwamba kinachafua ule utakaso Mungu anatamani kuona ndani yako? Kwa moyo wangu wote, ninakusihi kitoe kabisa, kwa sababu inabidi tutimize utakatifu wote katika kumcha Mungu. Utakaso na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.