Kichwa cha neno leo, Mungu atiyaye moyo. Neno dhiki si neno linalopendeza sana, ni hali ambayo tusingependa kukumbatia, lakini kuna kipindi neno lile linafasiri vizuri sana hali ngumu tunayopitia. Hau jambo, mimi ni Benidaemeti na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Dhiki ni neno ambalo Mtume Paulo alilitumia zaidi ya mara moja katika nyaraka zake, kama vile wakati alikuwa anawaandikia rafiki zake huko Korinto Wakorinto wa pili sura ya saba, mstari wa nne, bi, inasema nimejaa faraja katika dhiki yetu yote, nimejaa furaha kupita kiasi. Ni kweli haieleweki jinsi yanavyotumia neno la dhiki akiongea habari ya faraja na furaha, lakini sentensi hii inatudhihirishia mengi kuhusu Mungu yule ambaye alimwamini Paulo. Isitoshe aliendelea kueleza hivi, Wakorinto wa pili sura ya saba mstari wa tano na wa sita inasema, kwa maana hata tulipokuwa tumefika Makedonia miili yetu haikupata nafuu bali tulidhikika kote kote; nje palikuwa na vita, ndani hofu. Lakini Mungu mwenye kufariji wanyonge alitufariji kwa kuja kwa Tito. Ninafurahi sana kupata fursa hii kukuambia leo kwamba haijalishi matatizo unayokabiliana nayo, kwa sababu neno hili la Mungu ni halisi. Ni Mungu akiongea nasi kuhusu faraja na furaha ya Roho wake akitutia moyo wakati nje panapokuwa na vita, ndani kunapokuwa na hofu. Rafiki yangu, Habari hii ni kwa ajili yako. Mungu anataka ujue faraja na furaha yake, anataka kukutia moyo katikati ya mateso uliyo nayo leo. Unaweza kumwamini kutimiza yale aliyokuahidi. Umtegemee, umwendee na kumwomba athibitishe ahadi hii maishani mwako. Mungu ndiye mwenye kufariji wanyonge, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.