Kichwa cha neno la leo: huzuni iletayo mabadiliko. Huzuni si jambo ambalo tungilitamani tuwe nalo, hakuna sababu ya kutafuta huzuni. Sijui ungesemaje kama ningekuambia kwamba kuna aina moja ya huzuni mungu anataka tuwe nayo. Je, huzuni inayo faida kwetu? Haujambo, mimi ni Ben Damet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Maisha yana milima na mabonde, na kinachopenda kutuangusha kabisa ni wakati mtu anakosa vikali wakimsuta jambo fulani ambalo tusingelipenda waseme, lakini tukijua kwamba wako sahihi kabisa. Ghafla tunagundua jinsi tulipumbazika na uharibifu tulioweza kusababisha, yaani matokeo ya mtazamo wetu na matendo yetu. Ni hali kama hiyo ambayo rafiki zake mtume Paulo huko Korinto walihisi zaidi ya mara moja, wakati aliwaandikia. Hususani barua yake ya kwanza ambayo bado tunaisoma ilikuwa kali kabisa, lakini katika waraka wake wa pili aliandika hivi: Wakorinto wa pili sula ya saba msala wa tisa na wakumi, inasema: sasa na furahi, si kwa sababu ya ninyi kuhuzunishwa, bali kwa sababu mlihuzunishwa hata mkatubu. Maana mlihuzunishwa kwa jinsi ya Mungu, ili mpate hasara kwa tendo letu katika neno lolote. Aina ya huzuni Mungu anatutakia huzuni iwezayo kutusaidia sana, ni huzuni inampelekea mtu kuamua kubadilika. Ni aina ya huzuni inatuongoza kwa njia ya uzima wa milele. Ni aina hii ya huzuni Mungu anaitafuta kwetu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.