Kichwa cha neno la leo: wakati rafiki wanakukimbia. Hakuna jambo ambalo linashtua mtu na kumwangusha na kumuumiza kama rafiki unayekuwa karibu naye vipindi vizuri, lakini kipindi kigumu anakukimbia. Sijui kama wewe umeshaona hilo. Haujambo, mimi ni Bendamet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Haipendezi kabisa, wakati mambo yako vizuri sana, watu wote wanataka kuwa rafiki zako, wakati unaharibikiwa wakati hisia zako zinavurugika na maisha yako yanachafuliwa, baadhi ya wanaojiita rafiki zako wanarudi nyuma na kujitenga na wewe. Si jambo jipya hata kidogo. Zaidi ya miaka elfu tatu iliyopita, mfalme mwenye hekima aitwaye Suleimani alieleza hivi. Mithali 19 mstari 4 inasema, mtajiri huongeza rafiki wengi, bali masikini hutengwa na rafiki zake. Inabidi sasa kila mmoja wetu ajiulize, je, mimi ni rafiki wa aina gani? Mimi ni rafiki kipindi kizuri tu, kama vile mmojawapo wa wale wanaopenda kuwa karibu ya watu waliofanikisha mambo yao, lakini najitenga na watu wenye shida? au mimi ni rafiki wa kweli anayekuwa karibu katika hali zote? Acha nikuulize moja kwa moja, je, wewe ni rafiki wa aina gani? Hebu fikiria habari ya watu unaojuana nao, wanaostawi na wanaofilisika. Si unavutwa zaidi na wanaostawi na kujitenga na wenye shida? ni kweli, huu ni mtazamo wa kawaida kwa sababu kila mtu anataka kutegemezwa, lakini pia sote tunahitaji kuwa na mahusiano pale ambapo ni sisi wenyewe tuna la kutoa na kusaidia, sio kupokea tu. Utajiri huongeza rafiki wengi, bali maskini hutengwa na rafiki zake. Usiwe mtu anayetupa rafiki yake wakati wa shida, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.