Kichwa cha neno la leo kutua salama salimini, na watafiti wanatuambia kwamba karibu watu wote kuna wakati wanaomba. Umewahi kujiuliza dua zako zinaishia wapi, mungu anazipokeaje na zina mtikiso gani? Hau jambo, mimi ni Ben Damet, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nahisi kwamba watu wengi hawajiulizi maswali kama hayo, bali wanarusha maombi yao huko wakibahatisha kupata matokeo mema. Je, umewahi kujiuliza maombi yako yanafananaje? Uko kwenye mazingira ya mbinguni. Katika kitabu cha ajabu cha Ufunuo, Mungu anaainisha maombi yetu kwa jinsi ya ajabu. Ufunuo sura ya tano mstari wa nane inasema hata alipokitoa kile kitabu hao wenye uhai wanne na wale wazee ishirini na wanne wakaanguka mbele za mwana-kondoo kila mmoja wao ana kinubi na vitasa vya dhahabu vilivyojaa manukato ambayo ni maombi ya watakatifu. Maombi yetu yanafananishwa na vitasa vilivyojaa manukato mbele zake Yesu, yaani picha yenye utukufu ya jinsi ya maombi yetu yanapopanda mbele zake. Lakini sasa tujiulize, je, yanamtikiso gani hapa duniani? Niliguswa sana na maneno ya rafiki yangu ambaye ya amekuwa mishonari maisha yake yote Afrika. Loyal Wits aiandika hivi: maombi ni mahusiano na Baba ambayo yanapokelewa vizuri naye, pia yanatufariji sisi wenyewe. Tunaomba kwa sababu tunamhitaji Mungu na tunampenda pia, yeye anataka kusikia kutoka kwetu. Maombi yetu yanasikilizwa mbinguni. Kulikuwa na wakati ombi langu kali sana lilisikilizwa. Nikiwa rubani mpya kabisa, alikuwa anajaribu kutua kutuwa na ndege kwenye uwanja mwembamba wa udongo mahali fulani Afrika, na dhoruba kubwa mno ilikuwa inapiga. Nilishindwa kuona mbeleni na niliomba kwa kupiga kelele, nikipaza sauti zaidi ya ngurumo ya injini ya ndege na mvua. Roho Mtakatifu alijaa dungu lile la ndege nilimokuwa nimekaa na nilitua vizuri salama salimini. Ombi lako linapokelewa vizuri mbinguni na lina mtikiso hapa duniani pia, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.