La leo hata wakati wa uzee wako. Kuna jambo linaloleta huzuni nyingi siku hizi, hata kuwa kama tauni ulimwenguni, ni kuona wazee wanaume kwa wanawake, watu wenye uzoefu mkubwa na busara kutokana na umri wao, na jinsi wanavyojiuzulu katika maisha hau jambo. Mimi ni Ben Damet na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa kusema wanajiuzulu katika maisha, ninataka kusema hivi: wanaacha kuhudumia watu wengine, wanaacha kutoa vipawa vyao, vipaji na muda wasiwabariki watu wengine tena. Najua kwamba ni kawaida mtu kutoka kwenye ajira na kustaafu akifika umri uliopangwa huko kwao, hii haina shida. Lakini wazee wengi sana wanaamua kwamba tokea sasa, yote yananihusu mimi, nitazunguka duniani kwa kutalii, nitatumia muda wangu nikifanya vitu vingi vinavyonipendeza mimi mwenyewe. Kwa hiyo kidogo kidogo wanazidi kujilenga wao wenyewe na kutapanya bure vipaji vyao, uzoefu wao na hekima yao. Haitakiwi iwe hivyo. Kwa sababu kadiri mtu anavyokuwa na ubinafsi na kulenga mambo yake tu, ndipo maisha yanazidi kukosa kumridhia. Kwa hiyo, yafuatayo ni mpango wa Mungu. Kama una hamu ya kujua, Zaburi ya 92 msala wa 12 hadi 15 anasema mwenye haki atastawi kama mtende, atakuwa kama mwerezi wa Lebanoni. Watastawi katika nyua za Mungu wetu, watazaa matunda hadi wakati wa uzee, watajaa utomvu, watakuwa na ubichi, watangaze kuwa Bwana ni mwenye adili, mwamba wangu ndani yake hamna udhalimu. Ni kweli, kadiri mtu anavyozeeka mwili wake utaendelea kumtazamisha kwamba anakaribia kufa na kuondoka, lakini wao ni kama mali ya Bwana waliokusudiwa kuendelea kuzaa matunda katika uzee wao, kama vile miti chipukizi yenye kustawi. Kazi ya wazee ni kuonyesha watu wote kwa mienendo yao kwamba Bwana yu mwema. Mzee, usijiuzuru katika maisha haya, endelea kuzaa matunda, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.