La leo inatosha. Siku hizi ukosoaji na ugomvi ni kama umekuwa mfumo wa kawaida katika mahusiano, likiwa suala la siasa, maoni, jamii na hata la imani. Ni kama kila mtu anataka kuwakosoa watu wengine. Haujambo, mimi ni Bendaemeti naukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya, si katika mawasiliano ya umma tu, lakini hata mawasiliano ya watu na watu. Siku hizi kila mtu amepewa sauti kupitia mtandao, kwa hiyo ukosoaji wamezidi kabisa. Acha nikuulize ili tuweze kujipima, umeshiriki kiasi gani kwa kuwakosoa na kubomoa watu wengine katika masaa 24 yaliyopita? Labda si kumkosoa mtu ana kwa ana, lakini kukosoa kimya kimya watu unaofanya nao kazi, labda mtu wa familia yako au viongozi wanaotawala nchi yako. Mtu akijikagua hivyo, kumbe Inatisha kulikweli! Kwa hiyo ukitafakari maswali hayo, tuwe tunachunguza anachokisema Mungu kuhusu ukosoaji uliopo. Waefeso sura ya 4 mstari 29 inasema, neno lolote lililo ovu lisitoke vinywani mwenu, bali lile jema la kumfaa mwenye kuhitaji, ili liwape neema wanaosikia. Hebu fikiria ingekuwaje kama wewe na mimi tungeamua kuwa tofauti kabisa katika mazingira ya ukosoaji, kama tungeamua kuongea kwa upole, kuwatia moyo wengine badala ya kuwakosoa, kuwajenga na kuwabariki kupitia maneno yetu. Je, ulimwengu wetu ungebadilikaje? Kama tungefanya hivyo, katika ulimwengu huu uliojaa wakosoaji, wewe unaweza kuchagua kuwa mtu anayetia watu moyo. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.