Kichwa cha neno la leo: maana halisi ya unafiki. Lazima tukubali kwamba kuwapenda watu wengine kuna wakati inatuwia vigumu. Wao kuna wakati hawatutendee haki, kuna wakati hawafanyi kama tunavyotazamia watende, halafu kidogo kidogo hali inakuwa kero kabisa. Haujambo, mimi ni Ben Demet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka kuna watu katika maisha yako leo ambao wanakuletea furaha kubwa pia kuna wengine ambao ukikumbuka nyuso zao tu, mara mmoja hisia zinapanda, hisia za maumivu na hasira. Labda wamekukosea na kukudhulumu, labda wamekukwaza kwa njia moja ama nyingine. Wana mawazo tofauti kabisa ambayo usingeweza kukubaliana nayo. Mwitikio wa kawaida wa kibinadamu dhidi ya watu kama hawa ni kuanza kufanya moyo wako kuwa mgumu kidogo kidogo, ili uweze kujilinda nao. Shida iliyopo ni kwamba unapofanya moyo wako kuwa mgumu, ndipo ile hasira iliyopo ndani yako nazidi kukereketa mpaka inakutafuna kabisa. Hapo ndipo neno la Mungu linaweza kuleta tiba kwa hali kama hiyo. Yohana wa wa kwanza, sura ya nne, mstari wa kumi na tisa hadi ishirini na moja: sisi twapenda kwa maana yeye alitupenda sisi kwanza. Mtu akisema anampenda Mungu naye anamchukia ndugu yake ni mwongo, kwa maana asiyempenda ndugu yake ambaye amemwona hawezi kumpenda Mungu ambaye hakumwona na amri hii tumepewa na yeye, ya kwamba yeye ampendaye Mungu ampende na ndugu yake. Hebu fikiria kidogo, unafiki halisi ni kuona Mkristo anayezunguka huku na huko, mistari ya maandiko midomoni, lakini moyoni pamejaa chuki. Acha neno la Mungu likuweke huru leo, umkaribishe Roho Mtakatifu moyoni mwako aweze kuulainisha na kuuponya na kuweka huru na chuki. Sisi twapenda, kwa maana Mungu alitupenda sisi kwanza. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.