Kichwa cha neno la leo: usikwazike wakati watu wengine wanatutendea visivyo. Ni rahisi sana kukwazika mara moja, tukisema ukweli. Ulimwenguni humu watu wengi wanazidi kudai haki zao na mwitikio wao wa kwanza ni kukwazika. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Lakini tuangalie kwanza na kutafakari jinsi sisi wenyewe tumetenda visivyo, wewe na mimi. Ni yapi amesababisha tutende hivyo? Inawezekana ilitokana na mambo mbalimbali mbali. Labda kuna jambo lililotonesha maumivu ya zamani, jeraha tulilokuwa nalo moyoni. Pengine tunasongwa na mambo mengi kama inavyotokea duniani, kwa hiyo tunafokea wengine. Au labda ni kwa sababu watu wenye upungufu wanatukosea tu. Sababu hizo hazitulengi sisi peke yetu, lakini zinalenga wanaotuhuzunisha pia, wakienenda vibaya mara kwa mara. Yaani hatuwezi tena kuazika mara moja, sababu tunajua kwamba na sisi tunakwaza watu wengine pia. Yamkini kuna njia y mbadala Wagalatia sura ya sita mstari wa pili na watatu nasema: mkichukuliana mizigo na kutimiza hiyo sheria ya Kristo, maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu, ajidanganya nafsi yake. Mtu anaweza kuendelea kukwazika au anaweza kusaidia watu wale katika matatizo walionayo, mambo yanawachokoza, mapungufu yao, madhaifu walionayo, kwa njia ya kuwacha kwanza kuwahukumu na kujaribu kuwaelewa. Angalia, watu kwa wastani si wabaya, minendo yao mibaya inatokana na kitu kingine Hicho kibaya ni kujiinua na, na kuwahukumu na kukwazika haraka. Mtazamo kama huo ni mbaya, kama vile mtu fulani alivyosema, si kwamba mtu akusudia wa kufitinisha watu wengine, kuacha tu kuchukuliana nao na kujaribu kuwaelewa inatosha kwa kuwaathiri. Mkichukuliana mizigo na kutimiza hiyo sheria ya Kristo, maana mtu akijiona kuwa ni kitu naye si kitu ajidanganya nafsi yake. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.