Kichwa cha neno la wa leo: wakati tunapenda usalama kupita kiasi. Tukiweka pembeni wanaopenda kuruka kwa parachuti na wanaopanda milima mirefu na wengine wanaochezea hatari, sisi wengine karibu wote tunajaribu kujiepusha na hatari, tunatamani usalama. Na kwenye karne yetu ya 21 m dhana hiyo inaendana na anasa na starehe. Hau jambo, mimi ni Ben Diamond na nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tangu nilipovuka umri wa miaka 65, nimeshangaa jinsi mtandaoni ninavyozidi kupokea ujumbe unaohusu swala la kustaafu, kunikadiria pesa zinazohitajika, aina ya mahusiano ya kijamii ambayo ingebidi kuanza kujenga na kadhalika. Nimeshtuka kuona wanavyozidi kunivizia kwa kutuma mifumo yao ya teknolojia, na ninaweza kukuambia kwamba aina hizo za ujumbe ni mtego kabisa, yaani kuvutwa sana kujitenga katika usalama wako na starehe yako. Hata kama wadunia wangeshawishika sana navyo, sidhani kwamba ndiyo mapenzi ya Mungu kwetu kuishia miaka yetu iliyobaki hapa duniani. Sidhani hayo ndiyo aliyoandika Mtume Paulo. Wakorintho wa kwanza sura ya 15 mstari wa 30 hadi 32 inasema: Na sisi kwa nini tumo hatarini kila saa? Naam, ndugu, kwa huku kujisifu kwangu niliko nako juu yenu katika Kristo Bwana wetu, ninakufa kila siku. Ikiwa kwa jinsi ya kibinadamu nalipigana na, na hayawani wakali kule Efeso nina faida gani wasipofufuliwa wafu na tule na tunywe maana kesho tunakufa nakubali kwamba labda wewe na mimi hatujaitwa kuishi maisha ya hatari kama vile mtume paulo lakini hata hivi tukumbuke alivyosema mwandishi mmoja aitwaye John Shedd aliyeishi karne ya 19 mashua bandarini ni salama kweli lakini mashua haijaundwa kubaki bandarini tu usitafute sana starehe na anasa yamkini mungu anao mpango tofauti kabisa kwa ajili yako, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.