Kichwa cha neno la leo: pendo halipotei bure. Umewahi kumtendea mema mtu fulani, halafu ulichukia wakati hakutambua wala kukushukuru? Ikitokea kwa kweli, mtu anabaki kujiuliza, ni faida gani nimepata kumsaidia mtu huyu? Haujambo, mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu kukosa shukrani na mwitikio wetu huwa unadhihirisha kilichomo moyoni mwetu, si inaonyesha kiburi chetu, wakati tunafikiri thamani ya tendo letu jema linaloshuka hata kufutwa wakati mtu hatambui wala kushukuru. Dhana kwamba tendo jema lina thamani lenyewe, licha ya mwitikio wa yule anayetendewa, imeenda wapi? Kwamba upendo ni rasilimali yenye thamani kuliko vyote. Hata mlengo hapokee upendo wetu, au hauelewi? Na je hautambui? Je, leo hii kuna mtu yeyote ambaye unayechoshwa naye kwa sababu haelewi mema unayomtendea? Sikiliza mwitikio wa Yesu kwa wenye dhambi kama wewe na mimi, watu wazito wa kuelewa 27, msao 27 hadi 31, inasema ndipo askari waliwali wakamchukua Yesu ndani ya Praetoria, wakamkusanyikia kikosi kizima. Wakamvua nguo, wakamvika vazi jekundu, wakasokota taji ya miiba, wakaiweka juu ya kichwa chake, na mwanzi katika mkono wake wa kuume, wakapiga magoti mbele yake, wakamdhihaki wakisema, salamu, mfalme wa Wayahudi. Kisha wakamtemea mate, wakautwaa ule mwanzi, wakampiga piga kichwani. Walipokwisha kumdhihaki wakalivua lile vazi wakamvika mavazi yake wakamchukua kumsulubisha. Leo sialieleza hivi kamwe, pendo alipotei bure kwa sababu thamani yake haitokani na swala la kutendeana. Tunapenda kwa sababu Mungu alitupenda kwanza, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.