La leo imani ishindayo. Kwa nini Mungu anaruhusu tupitie mateso na maumivu? Kwa nini unapaswa kukabiliana na matatizo yaliyomo mbele yako sasa hivi? Je, kwa nini mambo yasiwe rahisi kwa wale wanaomwamini Yesu? Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Matajiri, masikini, walioonewa na walio huru, wakati wa vita, wakati wa amani, utapata mateso mara kwa mara. Kupata mateso ni sehemu ya maisha ya kila mtu, haya hayaepukiki. Lakini swali linakuja, Mungu kwa nini umeruhusu haya yanipate? Ningekupa jibu la theolojia kwa swali hilo kwamba dhambi ya binadamu kuanza kwa Adamu na Hawa na tunda lile haramu ni mzizi wa matatizo yote, lakini labda yafuatayo yatakusaidia. Yohana wa kwanza sura tano mstari wa tatu hadi watano, anasema kwa maana huku ndiko kumpenda Mungu, kwamba tuzishike amri zake, wala amri zake si nzito, kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu kushinda ulimwengu, na huku ndiko kuushindako ulimwengu, hiyo imani yetu. Mwenye kuushinda ulimwengu ni nani, isipokuwa yeye aaminiye ya kwamba Yesu ni mwana wa Mungu? Ushindi mtamu na ushinda yote maishani mwako ni imani yako, kama kweli inazidi kuimarika. Mwenye kuushinda ulimwengu ni nani, isipokuwa yeye aaminiye ya kwamba Yesu ni mwana wa Mungu? Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.