Kichwa cha neno la leo: imani yako ishindayo. Acha nikutupie hoja, nione unafikiriaje. Mkristo awaye yoyote asipotambua kwamba tunaishi katika eneo la vita ya kiroho ni kama haelewi chochote kabisa. Sasa wewe unaonaje? Haujambo, mimi ni Ben Daemeti ni ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi. na na linyafya kulidhika kupita kiasi ni adui kabisa wa maisha mapya tuliyoyapokea kutokana na kifo na ufufuo wa Yesu. Labda wengine hawakupendezwa kuyasikia lakini ndiyo sababu watu wa Mungu wengi wanakosa kufurahia maisha tele yenye baraka Mungu alizokusudia kwa ajili yao. Lakini turudi nyuma kidogo, ingekuwaje kama wana wa Israeli wasingevuka mto Yordani na kuingia katika nchi ya ahadi? Waebrania sura 11 mstari 29 hadi 34 inasema, kwa imani wakapita katika bahari ya Shamu katika nchi kavu. Wamisri walipojaribu kufanya vivyo wakatoswa. Kwa imani kuta za Yeriko zilianguka zilipokwisha za kuzungukwa siku saba. Kwa imani Rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi, kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani. Nami niseme nini tena? Maana wakati usingetosha kuleta habari za Gideoni na Baraka na Samsoni na Yefta na Daudi na Samweli na manabii, ambao kwa imani walishinda miliki za wafalme, walitenda haki, walipata ahadi, walifunga vinywa vya simba, walizima nguvu za moto, waliokoka na makali ya upanga walitiwa nguvu baada ya kuwa dhaifu, walikuwa hodari katika vita, walikimbiza majeshi ya wageni. Israeli hawakuingia nchi ya ahadi hivi hivi tu, iliwalazimu kupigana mapigano baada ya mapigano. Angalia pia habari ya watu wa Mungu waliotajwa katika maandiko yale. Kuenenda kwa imani inamaanisha kupigana vita, mapigano baada ya mapigano. Ndivyo ilivyokuwa tangu zamani. Usiridhike kupita kiasi na hali yako ya sasa. Na hili ndiyo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.