Kichwa cha neno la leo: je, imani ina umuhimu gani? Tunahitaji imani halisi katika mapambano tunayokutana nayo maishani, imani iliyo hai, imani iliyojitokeza kipindi kigumu, imani inayotusaidia kushinda ulimwengu. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Je, umewahi kuwaza kwa nini Mungu alipanga iwe hivyo badala ya kutuonekania mara moja na kutusaidia kuepukana na majaribu na mateso, lakini sasa anataka tuonyeshe imani kwake yeye Mungu asionekana kwa macho, asiyeguswa, Mungu ambaye hatumsikii kwa sauti. Kwa nini Mungu anadai tuwe na imani? Kama Mungu angeonekana wazi na kufikiwa mara moja, kama angeonekana na kuingilia kati kila wakati ili azuie maumivu na mateso yote, tusisumbuke kamwe, ingekuwaje? Hebu fikiria mzazi ambaye angetenda hivyo. Watoto wake wote wangelikulia katika mazingira yasiyo na nidhamu na hatimaye wangekuwa watundu na watovu wa nidhamu, si kweli? Bali Mungu kama mzazi mwema nawapa watoto wake fursa ya kuchagua wenyewe kumfuata au la, kufanya maamuzi sahihi au la, kumtegemea au la. Waebrania sura 11 mstari 6 inasema, lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza, kwa maana mtu amwendeaye Mungu lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamfuatao. Sikiliza vizuri, Mungu anajishughulisha na kazi ya kukuza imani yako kwake, na kwa kufanya hivyo anastawisha tabia yako ndani yake. Sasa shida inakuja. Chukua fursa ya kuamini moyoni mwako kwamba yuko kabisa, na pia kwamba anawapa thawabu wale wamfuatao. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.