Kichwa cha neno la leo: ngome zako ziko wapi? Wakati unakutana na vizuizi njiani katika maisha haya, mwitikio wako wa haraka haraka ni upi? Unakumbanaje na vile vizuizi? Ukiangalia nyuma, uliwezaje kukabiliana navyo hapo zamani? Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi vizuizi na lenye afya. Vizuizi huwa vinasababisha mtu asongwe na kuumia. Katika mazingira kama hayo, tukisema ukweli, mara nyingi kuna kizuizi kipo moyoni mwa mtu ambacho kinahitaji kushindwa kwanza hebu fikiria kwanza dhana ya ngome. Mara nyingine tunawaza ni nguvu za giza huko sehemu fulani ambazo hatupasa kuzishinda, lakini labda sivyo ilivyo. Wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu hadi watano inasema: maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanye vita kwa jinsi ya mwili; maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome; tukiangusha mawazo na kila kitu kilichoinuka, kijiinuacho juu ya elimu ya Mungu, na kuteka nyara kila fikra ipate kumtii Kristo. Neno hilo limetumika mara moja tu katika Agano Jipya, lina maana ya mawazo ya kiburi yaliyomo mioyoni mwa waamini kama wewe na mimi. Sasa ngome hizo zinajiinua juu ya elimu yetu ya kumjua Mungu. Inatisha sana, si kweli? Ndiyo, ndiyo maana Mungu anatuagiza tuteke nyara kila fikra ipate kumtii Kristo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.