Kichwa cha neno la leo: jinsi unavyosafiri. Je, wewe unasafiri umbali gani kila siku? Labda unaenda kazini kila siku na kurudi nyumbani jioni, labda unafanya mazoezi ya kutembea au kukimbia. Kuna wakati unaweza kusafiri mbali zaidi. Nijibu, kwa wastani kila siku unasafiri umbali gani? Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama ilivyoelezwa katika makala ndani ya gazeti la BBC Sayansi, kila siku dunia inatembea kilomita milioni mbili na nusu ikizunguka jua. Pia inatembea kilomita milioni kumi na tisa kwa kuzunguka kiini cha kundi letu la nyota iitwayo galaksi ya Njia ya Maziwa. Ina maana kwamba wewe pia kila siku unatembea kasi kupitia anga bila kujua, kwa umbali uliotajwa, na hii ndiyo hali halisi ya matembezi yako maishani. Hayo yananiduwaza sana mimi, sijui wewe. Kuna kweli nyingine inayoshangaza pia kuhusu safari ya mtu yawao yoyote anayemwamini Yesu. Timotheo wapili, sura ya kwanza msala saba inasema, maana Mungu hakutupa roho ya woga bali ya nguvu na ya upendo na ya moyo wa kiasi. Mungu muumba mbingu na nchi ameweka roho wake Mtakatifu kukaa ndani ya mtu awaye yote aliyemchagua Yesu kuwa na kini cha maisha yake kwa imani. Sasa tukiwa na uwezo wote ule, upendo wote ule, na kujidhibiti kote kule, zaidi ya mahitaji yetu, wewe na mimi, ndani ya mioyo yetu kama kiwanda cha kuzalisha umeme wa kutusukuma mbele katika maisha aliyoandaa kwa ajili yetu. Rafiki yangu, wakati unamtegemea Yesu hauko peke yako tena. Daima una nguvu, pendo na kiasi ambavyo vitakutosha kupitia majaribu na matatizo yote ya ulimwengu huu. Kwa hiyo, usiogope, umepewa kila kitu, na hili ndilo neno la Mungu safi, na ni afya kwa ajili yako leo.