Kichwa cha neno la leo unafiki na kujidanganya. Unafiki na kujidanganya vinaendana kabisa. Kwa watu wanaomtazama mtu ambaye hatendi yale yanayosema, watamwita mnafiki, lakini ndani yake, mara nyingi, unafiki huo unatokana na tabia yake ya kujidanganya. Hata akijiangalia kwenye kioo, bado anabaki kipofu kwa kuto kuelewa kabisa hatari yake. Hau jambo, mimi ni bendaemet na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa mtazamo wangu, mnafiki mbaya kuliko wote ni mnafiki wa dini. Siyo maoni yangu mimi peke yangu. Yesu aliwashutumu vibaya wanafiki wakati ule, wale viongozi wa dini. Hata leo si vigumu kugundua wanaojiita wa Kristo, lakini ni wanafiki watupu. Akiongelea swala hili la utofauti kati ya maneno na matendo, Yesu alisema hivi, Mathayo sura ya tano mstari kumi na nne hadi kumi na sita inasema ninyi ni nuru ya ulimwengu. Mji hauwezi kusitirika ukiwa juu ya mlima, wala watu hawawashi taa na kuiweka chini ya pishi, bali juu ya kiango, nayo yawaangaza wote waliomo nyumbani. Vivyo hivyo nuru yenu na iangaze mbele ya watu, wapate kuyaona matendo yenu mema, wamtukuze Baba yenu aliye mbinguni. Tusipokuwa nuru ile, wewe na mimi tunajidanganya tu. Tafadhali usiwe mnafiki yule, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.