Leo, tiba kali kuliko zote. Chuki ilianza tangu mwanzo kabisa, ilianza wakati mwana wa Adamu na Hawa aitwaye Kaini aliua mdogo wake Habili, na tangu pale binadamu wameendelea kuwa na kinyongo hadi leo, na bado chuki inaendelea kuangamiza watu kwa wingi. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na, na lenye afya. Angalia Mashariki ya Kati, angalia pia vita vilivyomo maeneo mengi kwenye bara linalopendeza la Afrika bara lenye rasilimali nyingi. Tazama chuki ya ukabila sehemu nyingi duniani. Kejeli imesambaza uchungu pande zote za siasa. Ndoa zimesambaratika na kuharibu maisha ya watoto. Laiti tungeweza kufuta chuki kutoka kwenye uso wa dunia hii, labda dunia ingekuwa bora sana wakati huu. Ndiyo maana Yesu aliwaambia watu wa kawaida kama wewe na mimi maneno yafuatayo, Luka sura 6 mstari 27 hadi 31, inasema lakini nawaambia ninyi mnaosikia, wapendeni adui zenu, watendeeni umema wale ambao wanawachukia ninyi, wabarikieni wale ambao wanawalaani ninyi, waombeeni wale ambao wawaonea ninyi, wakupigeye shavu moja mgeuzia la pili, naye akunyang'anyaye joho yako usimzuilie na kanzu. Mpe kila akuombaye, na akunyang'anyaye vitu vyako usitake akurudishie. Na kama mnavyotaka watu wawatendeni nini, watendeeni vivyo hivyo. Hayo ndiyo tiba kali pekee inayoweza kukumbana na chuki katika historia yote ya binadamu, yaani kufanya kinyume kabisa na mwitikio wa asili dhidi ya chuki. Napenda sana alichoandika Mmarekani aitwaye Bren Brown, aliye msomi akiwa pia afisa ustawi wa jamii: ni vigumu kumchukia mtu uliyemsogelea. Umsogelee, tamka ukweli. Uwe na adabu, shika mikono ya wageni, mgongo wako uimarike, lakini sura yako ilainike. Uwe na moyo usiotawaliwa na mazoea na mapokeo. Wapendeni adui zenu, watendeni mema wale ambao wawachukia ninyi. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.