Kichwa cha neno la leo tenda yanayowezekana. Wakati mambo hayaendi kama ulivyotazamia, wakati unakumbana na upinzani, wakati unaumia, wakati una hofu, wakati unafadhaika, sehemu zote za nafsi yako zinakupigia kelele zikisema simama, acha, inatosha. Haujambo, mimi ni Ben Diamond nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Unajua kwa nini nafahamu hali hii yote? Ni kwa sababu nimeshapitia mara nyingi tu katika maisha yangu, pia katika huduma ya Ukristo ambapo nimeshashughulikia zaidi ya miaka ishirini. Mara nyingine mtu anataka kusimamisha gari lake pembeni ya barabara, avute pumzi kidogo hadi bumbuazi imtoke, halafu ageuze na kurudi nyumbani. Ezra nabii wa Agano la Kale alikuwa na kazi inayotisha mno. Waisraeli walikuwa wamesharudi katika nchi ya ahadi baada ya kuishi mateka Babeli miaka sabini. Mji wa Yerusalemu bado ulihitaji kujengwa na kukarabatiwa, na hata watu walihitaji ukarabati kwa sababu walikuwa wameshaharibiwa na matendo yao maovu. Hali hiyo ingemkatisha tamaa na kusababisha aache kazi na kurudi nyumbani tu, lakini Ezra alikuwa kiongozi aliyeteuliwa na Mungu atimize kazi hiyo kubwa. Kwa hiyo wananchi walimwambia hivi, Ezra sura ya kumi mstari wa nne na watano inasema: inuka, maana shughuli hii ya kuhusu wewe, na sisi tu pamoja nawe, uwe na moyo mkuu ukaitende. Ndipo Ezra akaondoka akawaapisha wakuu wa makuhani na Walawi na Israeli wote ya kwamba watafanya kama hayo, basi wakaapa. Sikiliza, inabidi siku zingine kujifanya jasiri kuinuka tu, kutoka nje na kuanza hatua kwa hatua kuwajibika na kutenda yale Mungu amekuita na uyafanye. Najua labda hautapenda kuyasikia, lakini ni kweli kabisa. Inuka Ezra, maana shughuli hii ya kuhusu wewe. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.