Kichwa cha neno la leo: usikose kupumzika siku ya Sabato. Leo ni Jumamosi, siku ambayo Mungu aliagiza watu wake wapumzike kuanza jioni Ijumaa hadi jioni Jumamosi. Ni siku iliyoitwa Sabato au Shabath kwa lugha ya Kiebrania. Haujambo, mimi ni Ben Diamond, na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Neno lile shabath linatafsiriwa kama mapumziko, lakini tafsiri sahihi zaidi ni kuacha kufanya kazi, yaani kufunga mkataba wa shughuli za wiki nzima kwa siku yake ya mwisho. Pia kinachonipendeza zaidi ni kwamba sabato inaanza usiku wa ijumaa daima. Mimi nimeona kwamba jioni ijumaa ni muda wa kipekee. Kwa kweli, ni muda ninaupendelea katika wiki yote, baada ya wiki nzima ya kazi ngumu lakini nzuri. Yani, kazi katika huduma inaniletea furaha kubwa pamoja na kuridhika, lakini bado ni kazi ngumu. Kwa kweli, ni jambo bora kujitenga kidogo, kuwecha shughuli kwa muda, na kujipatia ngalau mapumziko. Nafahamu kwamba si kila mtu anayo fursa ya kufanya hivyo, inategemeana na kazi yake na jinsi yanavyopaswa kuwajibika. Lakini hata hivi, kila mmoja wetu anahitaji angalau siku moja ya kupumzika, au ikiwezekana hata mbili. Zamani viongozi wa dini, kwa kuwa walikuwa wanafiki, walimshambulia Yesu kwa sababu aliwaruhusu wanafunzi wake kuendelea njiani wakivunja masuke siku ya Sabato. Lakini Yesu aliwajibu hivi, Maliko sura ya pili mstari wa ishirini na saba na ishirini na nane, inasema akawambia: Sabato ilifanywa kwa ajili ya mwanadamu, si mwanadamu kwa ajili ya sabato. Basi mwana wa Adamu ndiye Bwana wa sabato pia. Ina maana Mungu alitutengea siku moja ya kuwacha kufanya kazi. Kwa sababu gani? Ni kwa kutusaidia sisi wenyewe, lakini pia ni baraka kwetu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.