Je, umewahi kufikiri kwamba inawezekana Mungu anakuandalia mambo makuu kwa no kutumia taabu ambazo unazozipitia? Yamkini ni vigumu kukubali dhana hiyo wakati bado unateswa, lakini mara nyingi Mungu anafanya hivyo. Haujambo jambo, mimi ni Bendaemeti na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Yusufu ni shujaa mojawapo ndani ya Agano la Kale. Ndugu zake walimwonea wivu na kumfitinisha wakitaka kumwangamiza, lakini mwisho wa siku walimuuza kwa watu waliompeleka utumwani. Baada ya kupelekwa katika minyororo hadi Misri, alizalilishwa kwa kusingiziwa ubakaji na alikaa gerezani miaka mingi. Lakini kila wakati alinyimwa haki na kutendewa jeuri, Yusufu aliendelea kutenda mema tu, aliendelea kujitahidi kutumia vipaji na vipawa vyake. Mwanzo sura 41, sura 41, 42 na 44 inasema: Farao akamwambia Yusufu, tazama nimekuweka juu ya nchi yote ya Misri. Farao akavua pete yake ya muhuri mkononi mwake akaitia mkononi mwa Yusufu akamvika mavazi ya kitani nzuri na kumtia mkufu wa dhahabu shingoni mwake. Farao akamwambia Yusufu, mimi ni Farao, na bila amri yako mtu asiinue mkono wala mguu katika nchi yote ya Misri. C.S. Lewis aidokeza kwamba tabu mara nyingi zinaandaa watu wa kawaida kutenda makuu. Ndiyo, labda wewe hautakuwa waziri mkuu wa Misri, lakini acha nikuambie kwamba yaliyo bora bado yanakungoja wewe, licha ya vyote ambavyo unakabiliana navyo maishani. Endelea tu kutenda mema kwa sababu inawezekana Mungu kupitia hayo yanayokuandama anakuandaa kwa mambo makuu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.