Kichwa cha neno la leo: wakati mtu anapoteza vyote. Nadhani maisha ni mvutano kati ya mema na mabaya, kati ya kufanya yale unayojua kuwa ni sahihi na kufanya yanayokupendeza wewe, kati ya anasa na dunia hii na hazina za mbinguni. Haujambo, mimi ni Brenda Emmett, nakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Wewe umechagua nini kati ya kufanya yaliyo sahihi na kufanya yanayokupendeza? Lakini mtu akichagua vizuri pande zote mbili na kupiga mahesabu, kwa kweli kuna njia moja tu ya kuendea ambayo inaeleweka vizuri. Mathayo sura ya kumi na sita mstari ishirini na nne hadi ishirini na sita nasema, wakati huo Yesu aliwaambia wanafunzi wake, mtu yeyote akitaka kunifuata na ajikane mwenyewe, ajitwike msalaba wake anifuate. Kwa kuwa mtu atakaye kuiokoa nafsi yake ataipoteza, na mtu atakayepoteza poteza nafsi yake kwa ajili yangu ataiona. Kwani atafaidiwa nini mtu akiupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake? Au mtu atatoa nini badala ya nafsi yake? Biashara iliyopo hapa ni uzima wenyewe uzima wa sasa na uzima wa milele pia. Kuna faida gani, aliuliza Yesu, kuupata ulimwengu wote, lakini huku ukipata hasara ya nafsi yako mwenyewe? Bill Graham kujumlisha jibu la mada hii na kusema hivi: wakati mali inapotea, hakuna kinachopotea. Wakati afya inapotea, kuna sehemu fulani tu inayopotea. Wakati maadili yanapotea, kila kitu kimekuwa kimepotea. Ukiendelea kufikiri kivyako vyako tu, hatimaye utapoteza vyote. Chukua msalaba wako na umfuate Yesu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.