Kichwa cha neno la leo, jinsi ya kutambua uongo. Ukitafakari kidogo, mtu anaweza kutambua kwamba njia fulani hainyooki kwa sababu anaweza kuilinganisha na njia iliyonyooka, lakini ili aweze kuilinganisha lazima ajue vizuri njia iliyonyooka inafananaje. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Vivyo hivyo, kama hujui ukweli, utashindwa kutambua uwongo. Kinachonihuzunisha ni kwamba watu wengi zaidi wanadanganywa na uwongo. Mfano wa uwongo ni kwamba mali inamletea mtu furaha na umesababisha maumivu mengi kwa watu. Uongo kwamba hisia zetu lazima zitawale, kweli ni uongo na upotosha wengi pia. Yaani, tungeweza kuorodhesha mifano mingi tu lakini swali ni je, mtu anawezaje kutambua uongo huu wa kishetani na kubaini, unawezaje kuwekwa huru na uharibifu ambao daima unaletwa na uongo huo? Jibu, Zaburi ya 86 mstari wa 11 inayosema: Ee hey, Bwana unifundishe njia yako, nitakwenda katika kweli yako moyo wangu na ufurahi kulicha jina lako. Ni kumkabidhi Mungu shauku zote za mioyo yetu na kumomba tufundishe njia yake na kutuongoza ndani yake ili tuweze kutembea katika kweli yenye umuhimu, yaani kweli yake Mungu. Ni kumwomba atengeneze mioyo yetu ili tupate ushindi katika mvutano uliomo kati ya mema na mabaya. Ee Bwana, unifundishe njia yako, nitakwenda katika kweli yako, moyo wangu na ufurahi kulicha jina lako. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.