Kichwa cha neno la leo: ondoa vya kale, ingiza vipya. Nadhani sote tungekubaliana kwamba kwa ujumla sheria na amri ni nzuri, si zote lakini. Amri fulani kwenye kitabu cha sheria ina maana gani kama haiwezi kutekelezwa? hau jambo. Mimi ni Ben Dynamite na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka umeshasikia amri fulani kupitishwa, lakini ukajiuliza, je, watawezaje kushurutisha amri hiyo itekelezwe. Kwa kweli, kuna mambo mengine mengi tu ni vigumu kufuatilia, kwa hiyo yanaachwa kama yalivyo na hatimaye kufutwa kisheria. Agano la Kale ndani ya Biblia lina sehemu kubwa mbili. Kwanza, kuna sheria ya Mungu, yani Torati, vitabu vitano vya kwanza: Mwanzo, Kutoka, Malawi, Hesabu na Kumbukumbu. Sehemu ya pili ni historia ya jinsi Israeli yalivyoshindwa kutekeleza sheria na kutii. Ilibidi Mungu hatimaye abadilishe mapatano hayo, agano lile, na kubadilisha na jambo lililo bora zaidi. Wakorinto wa pili sura ya tatu na mstari kumi na moja na kumi na mbili inasema: kwa maana ikiwa ile iliyobatilika ilikuwa na utukufu, zaidi sana ile ikaayo na utukufu. Basi kwa kuwa mna taraja la namna hii, twatumia ujasiri mwingi. Mungu alibadilisha utawala wa sheria kwa kuweka kanuni ya neema. Aliondoa la kale, akaweka jipya. Alibadilisha masharti ya amri, akaweka msamaha kwa kumtuma Yesu ili afe na kuzikwa kwa ajili yangu na kwa ajili yako. Utukufu huo uliendelea milele na milele. Ndiyo maana kupitia roho wake Mungu anakujaza tumaini leo, hapo ulipo katika maisha haya, tumaini ambalo kamwe haliwezi kukuangusha. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.