Kichwa cha neno la leo: ufalme wa Mungu umefanana na. Hili ni tatizo ambalo watu wengi wanakabiliana nalo. Mtu anataka kuwa na imani, yaani awe na sehemu ya kiroho maishani, ila katikati ya pilika za kila siku, sehemu hiyo inaonekana kuwa finyu, bila maana sana, ikizidiwa na kelele zilizopo pande zote. Haujambo, mimi ni Ben Diamond na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na wenye afya. Sijui kama umeshaona hayo, mimi nimeyashuhudia kabisa, kwa sababu najuwa kwamba maisha ni magumu, nikujitahidi tu. Matayo sura 23, 31, 32 inasema akawatolea na mfano mwingine akisema ufalume wa mbinguni umefanana na pungi ya haladari waliyoitwaa mtu akaipanda katika shamba lake, nalo nidogo kuliko mbegu zote, lakini ikiisha kumea huwa kubwa kuliko mboga zote, ikawa mti hata nyuni iwangani kuja na kukaa katika matawi yake. Ujuwa kwamba wasikiizaji wake walielewa vizuli sana dhana ya ufalume, yani utawala na madaraka ya ufalme. Hapo awali walikuwa na wafalme wao wa Israeli, lakini wakati wa Yesu taifa lilikuwa chini ya utawala wa kitalii wa Kaisari huko Rumi. Sasa Yesu alitaka kusema nini hapo? Ina maana wakati mtu anapanda punje ya haradali ya imani moyoni mwake, mbegu ndogo kuliko zote, itakuwa haraka kama ilivyo asili ya miti ya haradali na kuwa mti mkubwa sana. Yaani imani ile hatimaye itakuwa jambo lina utawala maishani mwako, imani kubwa hadi watu wengine wataweza kuja na kupumzika ndani yako, kama vile ndege wanavyotua ndani ya mti ule. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.