Kichwa cha neno la leo: neema na amani. Ukikutana na mtu ambaye ni siku nyingi haumwoni, je, unamsalimiaje? Au wakati unamwandikia barua, labda siku hizi tunaita barua pepe, unaanzaje? Hau jambo, mimi ni Bendamit na kukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Agano Jipya kwa sehemu ni mkusanyiko wa nyaraka zilizoandikwa na watu kama Paulo na Petro wakiwandikia Wakristo, baadhi yao wa wakiwa wanateswa, wengine wakipotoshwa, wote wakikumbana na changamoto mbalimbali na mazingira tofauti tofauti walikuwa wote na changamoto kubwa moja. Dunia ya kale ilikuwa sehemu iliyotawaliwa na ukatili, ukizingatia kwamba Walumi walikuwa wameeneza ukoloni wao kote kote, wafalume wao madikteta walioitwa Kaisari wakitawala kimabavu na dalili ya wazimu wakijiita kuwa ni Mungu. Kwa kweli ilikuwa kipindi kibaya sana cha kinyama. Sasa katika mazingira kama haya, tunashangaa kuona ndani ya nyaraka zile za Agano Jipya jinsi walikuwa wamezoweya kusalimiana kama vile Mtume Paulo katika msali ufwatawo Wakolinto wa kwanza sula ya kwanza na msali wa tatu, inasema neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Mtu akizingatia mazingila yale walimoishi atajua atajuwa kwamba si maneno ya mazoea tu, walikuwa wanamanisha kwelikweli, maneno yaliyofaa kwa wakati ule. Sasa tuulize, je, neema ile na amani zile ziliwafikila kutoka wapi? Kutoka kwa Mungu baba yetu na bwana wetu Yesu Kristo. na hata sisi sote ni hivyo hivyo. Hii ndiyo baraka Mungu ameandaa kwa ajili yako, ndiyo aliyokusudia upite nayo katika mazingira yako magumu, majaribu unayoyapata na changamoto mbalimbali kwenye maisha. Neema na iwe kwenu na amani zitokazo kwa Mungu Baba yetu na kwa Bwana Yesu Kristo. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.