Kichwa cha neno leo, Mungu ni mwaminifu. Hata kama taratibu za elimu zimebadilishwa siku hizi kidogo, bado dhana ipo ya kupasi au kufeli, au mtu anapata maksi za kumpitisha au la, au atatunukiwa cheti cha kuhitimu au la. Haujambo, mimi ni Bendemet naokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sasa dhana hiyo inatumika katika sekta karibia zote za maisha. Au unampata mwenzi na kufunga ndoa, au unaweza usimpate. Ndoa yako inadumu maisha yote au inaweza sidumu maisha yote. Unapata ajira fulani au unaweza usipate ajira. Mwisho wa siku, ulimwengu wetu umegawika kuwili, kushinda au kushindwa, kufaulu au kufeli. Kwa hiyo dhana hiyo tunajaribu kuitumia hata katika uhusiano wetu na Mungu, lakini tuwe wazi kabisa. Ndiyo, msamaha wake ni karama ya neema iliyolipwa pale msalabani wakati Yesu alikufa kwa ajili ya dhambi zetu. Sasa niulize, je, umeishi maisha hayo kwa utimilifu wote? Hata mimi sijafanya. Sote tunajikwaa Sote bado tuna upungufu. Ina maana kwamba tumefeli? Hapana. Kwa nini sasa? Ni kwa sababu Wakorinto wa kwanza sura ya kwanza na mstari wa tisa inasema Mungu ni mwaminifu, ambaye mliitwa na yeye muingie katika ushirika wa mwanawe Yesu Kristo Bwana wetu. Katika ulimwengu huu unaogawika kuwili, yaani kushinda au kushindwa, kufaulu au kufeli, kuna jambo ambalo tunapenda kulisahau: neema ya Mungu haiwezi kutuangusha, haiwezi kufeli. Huruma zake huwa zinatuonekania upya kila asubuhi. Kamwe hawezi kushindwa kukusamehea makosa yako mapungufu yako ya njiani wakati unamwendea na, na kumwomba. Ni kwa sababu Yesu alilipia kila dhambi yetu, zilizopita, zilizopo sasa na hata zile tutakazozitenda baadaye. Hayo yote yanafanyika kwa sababu Mungu ni mwaminifu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.