Kichwa chaneno leo: nguvu zitokazwa kwa Mungu. Kuna kipindi maisha, hata tukijitahidi hata tukajitolea kwa nguvu kiasi gani, mambo hayaendi kabisa, yaani hatuoni pa kupitia na kusonga mbele. Ndipo tunapoweza kupumbazika na kufanya mambo ya ajabu, ajabu. Hau jambo mimi ni bendaemet na ukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda umejisikia kwamba umegonga kichwa ukutani tu, ukishindwa kupiga hatua yoyote ile, ukijitahidi kukamilisha mambo yako, lakini wapi Hamna kitu. Sasa utafanyaje? Wengine wanaendelea kugonga kichwa ukutani pale pale, kana kwamba kutatokea mabadiliko. Haieleweki kabisa, wala sio busara, lakini sote nadhani tumekaidi hivyo, si kweli? Pia kuna wakati tunajichukulia maamuzi bila kujali watu wengine, hata kama tunaanza kuwakandamiza watu wengine na kuvunja mahusiano, tukisema achana na uhusiano ule, utanisaidia nini? Kwa kweli, inatisha kufikiri kwamba tunaweza kufikiri hivyo, lakini huwa inatokea au labda tunaweza kutumia uongo kidogo hapa na pale na kupindisha ukweli. Wengine wanao uwezo wa kutapanya pesa kwa kutatua tatizo, kwa hiyo wanafanya hivyo tu bila kujali. Yani, kuna mbinu nyingi za kujaribu kupenya na kufikia upande wa pili. Tunataka yale tunayataka, basi tu yatimie. Na kama nilivyokwisha kusema, tunaweza kufanya mambo ya upumbavu kweli, lakini ingekwaja kama njia mbadala ingepatikana. Kubali ama usikubali, ipo njia mbadala tena ni bora kuliko tunavyofikiria sisi. Zaburi ya 62 mstari wa 10 na 11 inasema, msitumainie dhuruma wala msijivunie kwa unyang'anyi; mali izidipo msiiangalie sana moyoni. Mara moja amenena Mungu, mara mbili nimeyasikia haya, ya kuwa nguvu zina Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.