Kichwa cha neno la leo, usitegwe. Wazo la kushikwa na mtego aina yoyote linatisha kweli. Hebu fikiria kama ungefungiwa ndani ya chumba katika meli inayozama baharini, au fikiria kuwa umetumbukia ndani ya machimbo fulani mahali fulani. Hebu fikiria hayo hau jambo. Mimi ni Ben Dynamite na nakaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Samahani kwa kuwa nimeanzia maneno yanayotisha, uniwie radhi sana, lakini ukweli ni kwamba watu wengi leo wanajikuta ndani ya mtego kwa njia moja au nyingine. Yamkini kuna jambo fulani katika mazingira yako muda huu ambao ninakuletea hisia kwamba umeshikwa ndani ya mtego fulani. Kipindi cha janga la Korona, wakati wengi walifungiwa ndani, nilihulumia sana kinamama na watoto pia ambao walifungiwa pamoja na wanaume makatili, jinsi ilivyoweza kuwaathiri. Lakini kuna wakati ni sisi wenyewe tunajitengenezea mitego, ni kama sisi wenyewe tunajifungia ndani na kupoteza funguo kabisa. Mithali sura 29 na mstari 25 inasema, kuwaogopa wanadamu huleta mtego, bali amtumainiye Bwana atakuwa salama. Anachotuambia Mungu katika mstari huu ni kwamba woga wenyewe ni mtego. Watu wana hofu kwa sababu hawaoni jinsi ya kutoka kwenye ajira yao mbaya, au katika magonjwa yanayotisha yasiyo na tiba, au katika mitego mbalimbali katika maisha. Na kama tunajisikia kuwa ndani ya mtego mmojawapo kwa sababu ya matukio yale, au katika matukio mengine, au kama tunajisikia huru kama ndege licha ya matatizo yale, itakuwa inatokana na jinsi mtu anavyokabiliana na hofu, na kama atakuwa ametumia dawa kisawasawa. Unakiri kwamba uko peke yako, basi hofu itakuwa kama mtego kwako, gereza ulilojitengenezea mwenyewe. Lakini hii ndiyo faraja ambayo inataka kupatia leo kwamba bali, ukimtumainia Bwana utakuwa salama. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.